MODULE QUANG LÀ GÌ

  -  

———————————————

Module quang tốt nói một cách khác là Transceiver, SFP – Small Form Factor là một trong những trang bị chuyển tín hiệu quang quẻ sang trọng dấu hiệu số. Thiết bị này có phong cách thiết kế để sử dụng cho đầu nối (connector) dạng small size factor (SFP) có khả năng cắm rét cùng cung ứng các chuẩn SONET, Gigabit Ethernet, Fibre Channel, với các chuẩn chỉnh truyền dẫn không giống . Nó được thực hiện cho những máy nhỏng switch, converter, router,…gồm cổng (khe) theo chuẩn chỉnh SFP hoặc QSFPhường. Ngày ni module quang được thực hiện phổ cập trong lĩnh vực viễn thông và được không ít bên sản xuất đồ vật mạng phát triển.

#2: Sự xuất hiện với phát triển

—————————————————–

Module quang quẻ (Transcerver) được hiện ra và cách tân và phát triển theo cái rã của technology. Ngày trước lúc technology đồng vẫn còn đấy được thực hiện fan ta chỉ cần cần sử dụng những đầu RJ45+ cat5,6 để kết nối những sản phẩm công nghệ mạng với nhau. Ngày ni, technology đồng không thể đáp ứng được nhu cầu áp dụng của nhỏ tín đồ nữa. Công nghệ quang đãng Thành lập với cải cách và phát triển dần sửa chữa thay thế công nghệ đồng.


Bạn đang xem: Module quang là gì


Xem thêm: Tải Game Pokemon Go Cho Android, Ios Mới Nhất, ‎Pokémon Go On The App Store


Xem thêm: Top 5 Chiến Thuật Để Lên Thách Đấu Giả Lập Xếp Hạng Hàn Quốc


Công nghệ quang quẻ góp nhỏ fan xử lý nhu yếu thực hiện mạng internet vận tốc cao của bản thân mình, tuy vậy nó kéo theo một vụ việc liên kết thân dây quang đãng với những cổng uplink cùng downlinks của các vật dụng mạng, vì vậy SFP Thành lập và hoạt động để giải quyết và xử lý vụ việc này.

*

Hình 1: Sơ đồ dùng liên kết module quang

#3: Phải chăng SFPhường. làm sao cũng tương tự nhau?

——————————————————————

Câu trả lời là ko. Có 3 cách phân các loại SFP:

Dùng các loại cáp quang: multi mode xuất xắc single modeTheo tốc độ: 1.25Gbs (SFP), 10Gbs (SFP+, XFP), 16G, 25G (SFP25), QSFPhường 40G tuyệt QSFP. 100GTheo con số dây quang: 1 tua xuất xắc 2 sợi

Hiện giờ, khoảng cách về tối nhiều cơ mà Module SFPhường. có thể cung ứng là 160Km cùng phần lớn module quang phần nhiều cung cấp tính năng DDM (Chức năng chuẩn chỉnh đân oán, giám sát trong số đó hỗ trợ cho tất cả những người dùng với các thông tin quan trọng đặc biệt tương quan mang đến tình trạng của các biểu lộ truyền và thừa nhận. Cách tiếp cận này cho phép người dùng cô lập các lỗi tốt hơn và phát hiện tại lỗi.)

Trên đây là một vài ba kỹ năng và kiến thức cơ bạn dạng về module quang quẻ. Để kiếm tìm nắm rõ hơn về SFP mời những bạn: